Diễn Đàn Học Sinh CưM'gar

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn Đàn Học Sinh CưM'gar

Trao đổi thông tin, kiến thức, và bàn luận về các vấn đề mà giới học sinh và xã hội quan tâm

Đăng Nhập

Quên mật khẩu

Latest topics

» Muốn Tài trợ Skin,mod cho forum
by An Hùng Sun Dec 15, 2013 1:43 pm

» Ngắm nhìn thế giới đầy màu sắc
by caxinh2012 Wed Nov 07, 2012 8:32 am

» CON GÁI......
by caxinh2012 Wed Nov 07, 2012 8:23 am

» THƠ VỀ TÌNH BẠN
by Ngoc Diep Sat Sep 17, 2011 9:36 pm

» [b]GỞI THẦY[/b]
by Ngoc Diep Sat Sep 17, 2011 9:33 pm

» BÀI THƠ TIỂU ĐỘI XE KHÔNG THẮNG :D
by Ngoc Diep Sat Sep 17, 2011 9:28 pm

» HÃY CHỌN MỘT ĐIỂM SỐ CHO CUỘC ĐỜI MÌNH :)
by Ngoc Diep Sat Sep 17, 2011 9:20 pm

» chuyện cười 3 con heo..............
by Ngoc Diep Sat Sep 17, 2011 8:57 pm

» định nghĩa heo và lợn
by Ngoc Diep Sat Sep 17, 2011 8:54 pm

» thơ văn là phải thế....
by Ngoc Diep Sat Sep 17, 2011 8:52 pm

» Lí do con gái chán con trai...
by admin Sun Sep 04, 2011 8:13 pm

» Một ít chia sẻ cho các webmaster về du lịch
by Ngoc Diep Sun Sep 04, 2011 8:08 pm

Top posters

admin (242)
HÃY CHỌN MỘT ĐIỂM SỐ CHO CUỘC ĐỜI MÌNH :) Vote_lcapHÃY CHỌN MỘT ĐIỂM SỐ CHO CUỘC ĐỜI MÌNH :) I_voting_barHÃY CHỌN MỘT ĐIỂM SỐ CHO CUỘC ĐỜI MÌNH :) Vote_rcap 
nhock_tok_soan (87)
HÃY CHỌN MỘT ĐIỂM SỐ CHO CUỘC ĐỜI MÌNH :) Vote_lcapHÃY CHỌN MỘT ĐIỂM SỐ CHO CUỘC ĐỜI MÌNH :) I_voting_barHÃY CHỌN MỘT ĐIỂM SỐ CHO CUỘC ĐỜI MÌNH :) Vote_rcap 
hieubmt1995 (59)
Ngoc Diep (35)
hOnEy tóc ngắn (33)
mrb0m (23)
ng0c.ju.h30[10a9] (22)
hieucumgar1995 (14)
tok_xau (8)
mr_laydy (7)

September 2024

MonTueWedThuFriSatSun
      1
2345678
9101112131415
16171819202122
23242526272829
30      

Calendar Calendar

http://thpt-cumgar-daklak.edu.vn/ http://xomtoi.info/ http://quangphu.info

Diễn Đàn

Lasttopic
tabs nội dung tabs
Tab1
Nội dung tab1
Tab2
Nội dung tab2
Tab3
Nội dung Tap3
Tab4
Nội dung Tap4
Tab5
Nội dung Tap5
Tab6
Nội dung Tap6
Tab7
Nội dung Tap7

Affiliates

free forum

HÃY CHỌN MỘT ĐIỂM SỐ CHO CUỘC ĐỜI MÌNH :)

Ngoc Diep
    Ngoc Diep
    Lớp 11
    Lớp 11

Điểm thành viên : 126
    Danh tiếng : 5

HÃY CHỌN MỘT ĐIỂM SỐ CHO CUỘC ĐỜI MÌNH :) Empty HÃY CHỌN MỘT ĐIỂM SỐ CHO CUỘC ĐỜI MÌNH :)

Bài gửi by Ngoc Diep Sat Sep 17, 2011 9:20 pm

Trong một giờ kiểm tra toán học thầy giáo bước vào lớp lần đầu tiên đây là một người thầy rất khó tính.Thầy bước vào và hỏi các em rằng "Hôm nay là một ngày đầu tiên có một bài kiểm tra chỉ 5p thôi và có 3 đề kiểm tra

- Đề thứ nhất là những câu rất khó điểm tối đa là 10 điểm
    - Đề thứ 2 là những câu khó và dễ điểm tối đa là 8 điểm
    - Đề thứ 3 là những câu rất dễ điểm tối đa có 6 điểm thôi

Rồi thấy mới hỏi : Ai chọn cho mình đề 6 điểm dơ tay xem nào - Có 20 người chọn đề 6 điểm
    Thầy lại hỏi tiếp ai chọn đề 8 điểm dơ tay xem nào - Có 10 bạn chọn đề
    8 điểm
    Và thầy lại hỏi ai chọn đề 10 điểm dơ tay lên thì chỉ có rất ít người dám chọn (Điều đó cũng hợp lý thôi)

Ngày hôm sau thầy bước vào lớp và trả bài kiểm tra nhưng có một điều là thấy không hề ghi điểm mà ghi là
    "Ai chọn đề nào thì được điểm số đó,Điểm số tôi cho các bạn hôm nay không hề quan trọng mà điểm số cuộc đời các bạn cho các bạn mới là quan trọng"
    Cả lớp ồ lên sao lại như vậy hả thầy

Thầy nói : Trong hành trình cuộc đời mỗi người thường cho mình 1 điểm số
    + Có người thì cho mình điểm 5 điểm 6

+ Có người tự hài lòng thì cho mình điểm 4 dưới trung bình mà thôi bởi vì chấp nhận với cuộc sống như vậy

+ Nhưng có người lại cho mình điểm 10 điểm tối đa của cuộc đời để nó là nấc thang cuối cùng để phấn đấu

Nếu là các bạn các bạn sẽ chọn điểm số mấy cho cuộc đời mình ?

Hôm nay: Tue Sep 17, 2024 2:35 am